thanh-toan-qua-ngan-hang-doi-voi-hoat-dong-xuat-khau

Câu hỏi: Đối với hoạt động xuất khẩu thì Doanh nghiệp đối tác nước ngoài không thể thực hiện đăng ký số tài khoản với cơ quan thuế được. Vậy Công ty phải xử lý như thế nào để thực hiện đúng quy định của pháp luật thuế về thanh toán qua ngân hàng? (Công ty…

to-chuc-kinh-doanh-thuc-hien-thu-tuc-ve-thue

Câu hỏi: Đề nghị cho biết tổ chức nào là tổ chức kinh doanh dịch vụ làm thủ tục về thuế? Tổ chức này có các quyền và nghĩa vụ gì? Trả lời: Điều 20 Luật quản lý thuế năm 2006 (được sửa đổi, bổ sung năm 2012) quy định như sau: 1. Tổ chức…

xac-dinh-so-thue-thu-nhap-doanh-nghiep-phai-nop-hang-quy

Câu hỏi: Công ty từ trước tới nay vẫn  nộp thuế Thu nhập doanh nghiệp quý theo số thuế Thu nhập doanh nghiệp khai trên tờ khai tạm nộp hàng quý. Được biết Bộ Tài chính mới ban hành Thông tư 151 có hiệu lực từ ngày 15/11/2014 và có quy định là Doanh nghiệp không…

nop-thue-tndn-thap-hon-so-thue-tndn-phai-nop-khi-quyet-toan

Câu hỏi: Theo quy định tại Thông tư số151 được biết, các Doanh nghiệp sẽ căn cứ vào kết quả sản xuất, kinh doanh để tạm tính số thuế TNDN phải nộp. Vậy tôi muốn hỏi trong trường hợp trong năm Doanh nghiệp tạm nộp thuế TNDN thấp hơn số thuế TNDN phải nộp khi…

thoi-han-nop-thue-trong-truong-hop-thoi-han-nop-la-ngay-nghi

Câu hỏi: Theo quy định tại Thông tư số 28/2011/TT-BTC, trong trường hợp kê khai thuế hàng tháng, nếu ngày 20 của tháng sau là ngày nghỉ thì sẽ kê khai thuế vào ngày tiếp theo. Tuy nhiên, chúng tôi muốn hỏi cụ thể rằng nếu ngày 20 rơi vào ngày nghỉ thì việc nộp…

thue-suat-dịch-vu-van-chuyen-boc-xep-cho-dai-ly-o-nuoc-ngoai

Câu hỏi: Công ty chúng tôi làm giao nhận và kê khai thuế hải quan có cung cấp dịch vụ vận chuyển, THC, bốc xếp, … cho đại lý ở nước ngoài và các dịch vụ này được phát sinh tại Việt Nam. Hỏi các dịch vụ này có được áp dụng mức thuế suất…

nhung-loai-thue-cong-ty-phai-chiu

Câu hỏi: Công ty chúng tôi đóng tại Khu chế xuất nằm ở quận 7 TP. Hồ Chí Minh và hiện đang hoạt động xuất khẩu 100%, không phải chịu bất kỳ một khoản thuế đặc biệt nào. Công ty sản xuất mặt hàng đồ chơi bằng vải, nguyên liệu mua tại Việt Nam không…

co-phai-nop-thue-gtgt-doi-voi-phan-lai-suat-vay-khong

Câu hỏi: Nhà đầu tư Hàn Quốc vay vốn từ Ngân hàng xuất nhập khẩu Hàn Quốc (KEXIM) thì có phải nộp thuế GTGT đối với phần lãi suất trả cho KEXIM không? Câu trả lời: Tại khoản 1 Điều 1 Thông tư số 65/2013/TT-BTC ngày 17/5/2013 của Bộ Tài chính về thuế GTGT hướng…

cac-dung-cu-phau-thuat-co-thue-suat-gtgt

Câu hỏi: Công ty hoạt động mua bán implant (chân trụ răng, chốt chân răng) và các bộ dụng cụ phẫu thuật (như máy khoan để cắm implant), mũi khoan, motor (đi kèm theo máy khoan). – Khi công ty bán hàng thì phải xuất hóa đơn GTGT theo thuế suất bao nhiêu %? Theo…

Page 2 of 2 1 2

2015 © Copyright - by www.ketoanthue.info

Liên hệ tư vấn 0909-56-3333

Copy Protected by Chetan's WP-Copyprotect.